รถสาย 29 ขับรถประมาท
โพสต์โดย รสริน เมื่อ พฤ, 2559-07-14 20:07
ประเภท:
ร้องเรียนรถเอกชนร่วมบริการ
เมื่อวันที่ 9 ก.ค. 59 เวลาประมาณ 11.00 น. รถสาย 29 ปรับอากาศ สีเหลือง ไม่สามารถจำทะเบียนได้ แต่มีหมายเลข 19 ที่เป็นสติ้กเกอร์วงกลมติดอยู่บริเวณหน้ารถ ขับรถอยู่เลนซ้ายสุด บริเวณก่อนถึงโรงแรมรามา
การ์เด้นส์ ถนนวิภาวดี ในขณะที่รถยนต์ของดิฉันวิ่งอยู่เลนกลาง ซึ่งรถสาย 29 ได้เบี่ยงจากเลนซ้ายมาเลนกลางอย่างกะทันหันโดยไม่ให้สัญญาณไฟเลี้ยว ซึ่งเกือบชนกับรถยนต์ของดิฉัน และคนขับรถสาย 29
ยังบีบแตรหลายๆครั้งใส่ ซึ่งเป็นการกระทำที่ไม่สุภาพ ขอให้หน่วยงานที่เกี่ยวข้องตรวจสอบและแจ้งผลการดำเนินการด้วยค่ะ