สาย 107 รถมาช้า ขาดระยะ ไม่ตรงเวลา
Submitted by Anonymous on Tue, 2019-03-26 10:20
ประเภท:
ร้องเรียนรถองค์การ
ปกติรอที่ป้าย รถจะมาตอน 07.00 07.15 07.30 รถจะมาทุก 15 นาที
จนเมื่อวานและวันนี้รถมาไม่ตรงเวลา วันนี้ยืนรอที่ป้าย 07.15 รถมา 07.45
เคยได้ยินจากกระเป๋าฯมาบ้างว่ารถสายนี้รายได้น้อยเลยลดจำนวนรถที่วิ่งลง เป็นออกทุกครึ่งชั่วโมง
ทำแบบนี้ก็กระทบกับผู้โดยสารนะคะ จำนวนรถวิ่งน้อยลง ผู้โดยสารรอที่ป้ายเวลาเดิม รอนาน
ผู้โดยสารสะสมเป็นจำนวนมาก รถแน่นมาก ผู้โดยสารกะเวลาไม่ถูก เข้างานสาย
รบกวนพิจารณาเพิ่มจำนวนรถหรือจัดสรรตารางการวิ่งใหม่เพื่อให้สอดคล้องกับชั่วโมงเร่งด่วนด้วยนะคะ
ขอบคุณค่ะ