ร้องเรียนสาย36ก. ไม่รับผู้โดยสาร
Submitted by Anonymous on Fri, 2018-11-09 16:11
ประเภท:
ร้องเรียนรถองค์การ
รถเมล์สาย 36ก. เลขทะเบียน 11-8740 (8-80301)
ชื่อคนขับไม่ปรากฎเนื่องจากผู้ขับนำป้ายประจำตัวออกจากหน้ารถ
ไม่จอดรับผู้โดยสาร ณ ป้ายประชาสงเคราะห์ซอย5 ทำให้ผู้โดยสารที่จะลงต้องลงไม่ตรงป้าย และผู้โดยสารที่จะขึ้นต้องวิ่งตามรถเพื่อมาขึ้นรถที่จอดไม่ตรงป้ายเช่นเดียวกัน
การกระทำแบบนี้เป็นการกระทำที่ไม่สมควรเป็นอย่างยิ่ง ผู้ขับควรตรวจเช็คให้เรียบร้อยก่อน และไม่ควรขับรถใจร้อนจนเกินไป และหากผู้โดยสารได้รับอุบัติเหตุจากเหตุการณ์เบื้องต้นคงไม่ดีแน่
จึงอยากให้ผู้ขับขี่รถประจำทางทุกท่านใส่ใจตรงนี้บ้าง ทุกวันนี้ประชาชนใช้บริการตรงนี้ในแต่ละวันนั้นมีจำนวนไม่น้อยเลย อยากให้เรื่องที่ร้องเรียนไปได้รับการปรับปรุงบ้างนะคะ