รถปอ.7 ไม่เข้าซ้ายรับผู้โดยสารที่ป้ายเมื่อเห็นไฟเขียว
Submitted by Anonymous on Fri, 2015-12-25 07:06
ประเภท:
ร้องเรียนรถเอกชนร่วมบริการ
รถปอ.7 เวลาวิ่งผ่านรพ.สมุทรสาคร จะวิ่งเลนกลาง ไม่ค่อยเข้าซ้ายรับผู้โดยสารที่ป้าย และจะรีบขับเลยไปเมื่อเห็นสัญญาณไฟเขียว ช่วยอบรมวินัยแก่คนขับด้วยนะค่ะ ว่าถ้ามีป้ายรถเมล์และมีผู้โดยสารอยู่ควรเข้าซ้ายนะค่ะ ไม่ใช่ขับตามใจชอบเหมือนรถส่วนตัว