รถเมลล์ ไม่มีเบอร์ ขับรถแย่มาก
Submitted by Anonymous on Fri, 2021-04-09 15:46
ประเภท:
ร้องเรียนรถองค์การ
รถเมลล์ที่ไม่มีหมายเลข สายอะไรไม่ทราบ สีชมพู ป้ายทะเบียน 11-9095 ขับถนนลาดพร้าว
ขับได้แย่มาก แย่จนไม่รู้จะแย่ยังไง วิ่งเลนก้านซ้ายมาปกติ ด้านหน้ามีรถ บีบแตรใส่ตั้งแต่ซอย ลาดพร้าว 97 แล้วปาดออกขวา
เราขับมาเรื่อยๆ จนถึงสี่แยกไฟแดงเลี้ยวเข้า ลาดพร้าว 101 มาเบียดซ้ายขวางเรา เพื่อไม่ให้เราเลี้ยว แล้วตัวเองขับตรงไป
ไม่ทราบว่า เบียดทำไม? ขับตรงเรื่อยๆ ด้านหน้ามีรถ จะให้ขับเร็ว จี้ตูดคันหนา แบบนี้?
กรุณา แก้ไขรถเมลล์ให้มีเลขสายประจำทางด้วย มีแต่ป้ายทะเบียน 11-9095 ไม่ทราบว่าสายไหน
และกรุณา อบรมมารยาทคนขับรถด้วย