720 จอดดอง
Submitted by Anonymous on Fri, 2020-07-10 07:10
ประเภท:
ร้องเรียนรถองค์การ
ตอนเช้ารถเมล์สาย 720 ทำไมจอดดองตัวเองอยู่ในอู่
รถมีสี่คัน ดองอยู่ สองคัน ชม.เร่งด่วนคนรอรถก้รอไป
บางทีขับมาถึงสำเพ็งสอง ก็วนกลับรถไปเข้าอู่
บางทีออกจากอู่ มาถึงกำนันแม้น กลับรถแล้วไปกลับรถท่าพระอีก
ขับรถวนไปวนมา ติดตามจีพีเอสเห็นหมด
รถน้อยอยู่แล้ว ยังขับวนไปวนมาอีกเสียเวลา
เสียความรู้สึกคนรอด้วย แบบนี้ยกเลิกวิ่งเลยดีกว่า
จะได้ไม่ต้องมาหวังลมๆแล้งๆกับการรอรถเมล์