รถสาย 101 หลีกเลี่ยงการจอดป้าย
Submitted by Anonymous on Tue, 2019-11-26 09:20
ประเภท:
ร้องเรียนรถองค์การ
เมื่อเวลา 6:38 น. วันที่ 26 พฤศจิกายน 2562 ขณะรอรถประจำทางที่ป้ายรถประจำทางตรงข้ามซอยพุทธมณฑลสาย 2 ซอย 1 รถประจำทางสาย 101 ทะเบียน 11-8689 เลข 6-50108 เลี่ยงการเข้าป้ายด้วยการหลบหลังรถบัสในช่องทางเดินรถเลน 3 แล้วขับรถเข้าเลน 4 เพื่อหลีกเลี่ยงการโบกรถ แล้วค่อยตบรถเข้าซ้ายเมื่อใกล้ถึงทางแยกเข้าถนนเพชรเกษม (ซึ่งทางองค์การสามารถตรวจสอบกล้องวงจรปิดในรถประจำทางสาย 101 เองได้ว่ามีพฤติกรรมแบบนั้นจริงหรือไม่ แต่อย่าบอกว่ากล้องเสียหรือไม่ได้เปิดนะครับ)
จึงเรียนมาเพื่อตรวจสอบเพื่อลงโทษตามวินัยด้วย