114 ไม่เข้าไปรับผู้โดยสารที่ท่าน้ำนนท์
Submitted by Anonymous on Thu, 2019-10-17 22:20
ประเภท:
ร้องเรียนรถองค์การ
วันนี้ 17 ตุลาคม 2562 เวลาโดยประมาณ 21:15 น.รถประจำทางของ ขสมก. สาย 114 เลขข้างรถ 7-55089 ทะเบียน 12-5590
ออกจากอู่สะพานพระราม 5 มุ่งหน้าไปลำลูกกา พอถึงแยกศรีพรสวรรค์รถประทางคันดังกล่าวกลับเลี้ยวขวา
ไปทางบิ๊กซีนนท์ ไม่ยอมเลี้ยวซ้ายเข้าไปรับผู้โดยสารที่ท่าน้ำนนท์ซึ่งมีผู้โดยสารรอขึ้นอยู่
ซึ่งผู้โดยสารจำเป็นต้องเดินทางด้วยรถสายดังกล่าวไปทางลำลูกกา ซึ่งถือเป็นการออกนอกเส้นทางหลีกเลี่ยงไม่ยอมเข้าท่าน้ำนนท์ทั้งๆที่
การจราจรกัอไม่ติดขัด เหตุการณ์ครั้งนี้ข้าพเจ้ามองผ่านแอพติดตามรถเมล์จึงเห็นว่ารถประทางคันดังกล่่าวเจตนาไม่เข้ามารับผู้โดยสาร