รถเมล์สาย 36ก รอนานและล่าช้า
Submitted by Anonymous on Tue, 2019-07-09 21:36
ประเภท:
ร้องเรียนรถองค์การ
ผมอยากทราบว่าอะไรคือมาตฐานในการให้บริการของสาย 36ก เพราะเป็นประจำที่มารอรถสายนี้ต้องรอไม่ต่ำกว่า 1 ชั่วโมงเป็นประจำหรือแม้กระทั่งรถที่ออกมาจากอู่สวนสยามก็ตามเมื่อเปรียบเทียบกับรถเมล์จากอู่เดียวกันผ่านมา 3-4 คันแต่สาย 36ก ก็ยังไม่มา แล้วอีกพฤติกรรมที่พบเห็นกับแทบทุกคันคือการจอดรถแวะเข้าห้องน้ำหรือทำธุระส่วนตัวอะไรก็ตามมันคือวัฒนธรรมในการให้บริการของสาย 36ก ด้วยไหมครับซึ่งจากการใช้บริการในสายอื่นก็ไม่เคยพบเจอพฤติกรรมดังกล่าว