รถเมล์ 54 วนขวาไม่รับผู้โดยสาร-จอดรถกลางถนน
Submitted by Anonymous on Thu, 2019-03-14 11:25
ประเภท:
ร้องเรียนรถองค์การ
วันที่ 13 มีนาคม 2562 เวลา 17:00 น. รถเมล์สาย 54 วนขวามุ่งหน้าจากซอยอารีไปสะพานควาย 2 คันวิ่งเลนขวาสุดไม่รับผู้โดยสาร คันที่ 2 หมายเลข 8-80492 วิ่งเลนขวาสุดเช่นกัน แต่มีผู้โดยสารจะลง จึงเปลี่ยนจากเลนขวาสุด มาจอดเลนกลางถนนเพื่อให้ผู้โดยสาร 2 คนลงจากรถ ข้าพเจ้าจะขึ้นไปบนรถ พขร.ทำการปิดประตู หนีบมือข้าพเจ้า
จึงขอร้องเรียนให้ ขสมก ทำการตักเตือน พขร ตามระเบียบและให้มีจิตบริการ