ร้องเรียนรถเมล์ร่วมบริการสาย140
Submitted by Anonymous on Thu, 2018-12-06 18:55
ประเภท:
ร้องเรียนรถเอกชนร่วมบริการ
อยากให้มีการเช็คสภาพรถร่วมบริการสาย140 หน่อยค่ะ
อาทิตย์ที่แล้วมีโอกาสได้ขึ้นสภาพรถไม่โอเคเลยค่ะดูไม่พร้อมใช้งาน
คนขับก็มีการบ่นว่า ผ้าเบรคหมดไม่ได้มีการเปลี่ยน รถไม่สามารถเหยียบขึ้นทางด่วนได้
พอคนขับเร่งเครื่องก็เกิดกลิ่นไหม้ขึ้นเหม็นทั้งรถเลยค่ะ ซึ่งไม่รู้ว่าเกิดจากสาเหตุอะไร
แต่ฟังจากคนขับแล้วน่าจะเป็นผ้าเบรค จนคนขับต้องเปิดประตูวิ่งบนทางด่วน ซึ่งคิดส่าอันตรายมากๆต่อผู้โดยสาร
และคิดว่าสภาพรถร่วมบริการหลายๆสายที่เป็นสีเหลืองสภาพค่อยข้างไม่โอเคเยอะแล้วอยากให้ทางหน่วยงานเข้าช่วยเช็คหน่อยนะคะ
ของคุณมากค่ะ