ขอความกรุณาเพิ่มรถเมล์ บนถนนสายไหม
Submitted by Anonymous on Tue, 2018-09-18 09:24
ประเภท:
ร้องเรียนรถองค์การ
เนื่องจากบนถนนสายไหม เป็นถนนที่มีจำนวนคนอาศัยอยู่หนาแน่น มีหมู่บ้านอยู่สองข้างทางหลายหมู่บ้าน
แต่มีรถเมล์ผ่านสายเดียวคือสาย 1009 ซึ่งเป็นรถร่วมบริการ มีจำนวนรถวิ่งน้อย และไปทางสะพานใหม่เท่านั้น
ทำให้คนที่ออกจากถนนสายไหมจะไปทางรังสิตไม่มีรถเมล์ให้บริการ
ดังนั้นจึงขอความกรุณาเพิ่มรถเมล์สำหรับถนนสายไหมด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ