รถร่วมบริการ ตั๋วหมด
Submitted by Anonymous on Wed, 2014-12-24 20:24
ประเภท:
ร้องเรียนรถเอกชนร่วมบริการ
วันนี้เวลา ประมาณ2ทุ่ม ได้ใช้บริการ รถร่วมสาย8 เส้นทางจาก ปากทางลาดพร้าว มา โชคชัย พกส ได้ให้บริการ โดยได้เรียกเก็บค่าโดยสารกับผู้โดยสาร โดยมิได้ให้ตั๋วมา (บอกว่าตั๋วหมด) ทั้งคันรถ
เห็นอย่างนี้เลยมีคำถามว่า
1.ถ้าตั๋วโดยสารหมดจริงควรหยุดให้บริการก่อนชั่วคราวก่อนดีไหม
2.จะรู้ได้ไงว่าพนักงานไม่ได้งุบงิบค่าโดยสารไว้เอง
3.แนวทางแก้ไขของ ขสมก กับเรื่องราวแบบนี้
รบกวนตรวจสอบและแก้ไขบริการ