คนขับรถเมล์สูบุหรีระหว่างขับรถและสภาพรถเก่ามาก
Submitted by Anonymous on Mon, 2018-07-23 09:50
ประเภท:
ร้องเรียนรถเอกชนร่วมบริการ
วันนี้ (23 กค. 61) ดิฉันโดยสารรถเมล์สาย 46 (หมายเลขรถ 46-12) จากโลตัสอ่อนนชมาลงที่วัดหัวลำโพง ระหว่างเวลา 7.50 - 8.30 น. พอถึงสวนลุมได้กลิ่นบุหรี่และควันบุหรี่รุนแรงมากในรถ มองไปที่คนขับเห็นกำลังสูบบุหรีระหว่างขับรถ ขอให้ช่วยดำเนินการด้วย คนขับรถสายนี้ทำแบบนี้บ่อยมาก เพราะนอกจากทำให้ผู้โดยสายเสียสุขภาพแล้ว บางครั้งคนขับระหว่างไม่สูบเอาบุหรีไว้นอกหน้าต่าง พอลมพัดเก้าบุหรี่ก็ปลิวเข้าตาผู้โดยสารเคยเจอมาแล้ว
ขอเพิ่มเติมสภาพรถคันนี้เก่าทั้งภายนอกและภายใน เบาะนั่งชำรุด ขาดการซ่อม นั่งได้แต่ลำบากมาก แถวเบาะพิงไม่ถึง ต้องนั่งตัวตรงปวดหลัง สงสารคนแก่คะ่