สาย 32 ไม่รับผู้โดยสาร
Submitted by Anonymous on Fri, 2018-02-23 09:08
ประเภท:
ร้องเรียนรถองค์การ
สวัสดีครับ พอดีอยากจะร้องเรียนรถเมล์สาย 32 (สีครีม-แดง) หมายเลขด้านหลังรถ 7-50328
วันนี้(23 ก.พ. 61) เวลาประมาณ 07.05 น. ผมได้ยืนรอรถเมล์อยู่ที่ป้าย ฝั่งตรงข้ามบิ๊กซีติวานนท์ เนื่องจากฝนตก เลยต้องไปยืนหลับอยู่ด้านหลังของป้ายรถเมล์
พอรถเมล์สาย 32 ได้กำลังจะจอดสู่ป้าย ผมได้เดินตากฝนออกไปเพื่อเรียกรถเมล์คันดังกล่าว
แต่ที่เห็นคือ รถเมล์คันดังกล่าวได้เปิดไฟเลี้ยวขวาเพื่อที่จะออกเลนขวา โดยไม่มีทีท่าว่าจะจอดรับผู้โดยสารในป้ายนี้
ในเหตุการณ์ข้างต้นนี้ มันมีผลต่อการไปทำงาน และรยะเวลาในการเดินทางของผู้โดยสาร ซึ่งมันอาจมีผลกระทบและความเสียหายเกิดขึ้นกับผู้โดยสารได้
ยังไงรบกวนทาง ขสมก. ช่วยจัดการเรื่องนี้ให้ด้วยนะครับ
ด้วยความเคารพ