สาย 140 ขับรถเร็วอย่างกับจะรีบไปตาย
Submitted by Anonymous on Fri, 2018-01-05 19:07
ประเภท:
ร้องเรียนรถองค์การ
สวัสดีค่ะ ดิฉันเป็นผู้ใช้บริการรถเมล์สาย 140 เมื่อวันที่ 5 มกราคม 2561 ช่วงเย็นโดยขึ้นจากป้ายประตูน้ำ เวลาประมาณ 17.10 น. มาอนุสาวรีย์ชัย และนั่งคันเดิมจากอนุสาวรีย์ชัย มาเซ็นทรัลพระราม 2 พนักงานขับรถ ขับรถเร็วมาก ปาดซ้ายขวาตลอด ตรงบริเวณโรงแรมแถวประตูน้ำด้วยความขับเร็วทำให้รถเกือบชนท้ายกับรถยนต์ ดิฉันอยากให้ผู้ที่เกี่ยวข้อง
1. ทำการตักเตือนพนักงานขับรถ
2. สอนกฎจราจรให้แก่คนขับใหม่ (ดิฉันไม่ทราบว่าทางองค์การรับบุคคลประเภทนี้เข้ามาขับรถได้อย่างไร หากไม่มีความรู้เรื่องกฎจราจรก็ไม่ควรรับนะคะ)
3. ก่อนคนขับรถจะออกขับอยากให้มีมาตรการตรวจสารเสพติดและปริมาณแอลกอฮอล์ในเลือด เนื่องจากดูท่าทางแล้วดิฉันรู้สึกไม่ปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สิน
ข้อมูลเพิ่มเติม
ทะเบียนรถด้านหลัง : 15-3705