ร้องเรียน สาย 166 ครับ
Submitted by Anonymous on Fri, 2015-10-30 07:56
ประเภท:
ร้องเรียนรถองค์การ
รถสาย 166 เดิมมีป้ายฟ้า ซึ่งมีมานานมาก ซึ่งช่วยเหลือคนที่พิการทางสายตาซึ่งหลายคนพักอาศัยในเมืองทองธานี แล้วพวกเขาจะนั่งไปลงกันที่แยกตึกชัย เพื่อไปมูลนิธิอบรมคนพิการทางสายตา
อีกกลุ่มคือผู้ป่วยที่จะไปตรวจรักษากับโรงพยาบาลรามาธิบดีซึ่งนัดพบแพทย์ไว้
และกลุ่มสุดท้ายคือข้าราชการและประชาชนที่จะไปติดต่อราชการ ซึ่งอยู่บนถนนพระราม 6 หลายหน่วยงาน
ทั้งนี้อยากทราบเหตุผลที่เลิกวิ่ง อยสกทราบว่าเพราะแบ่งไปวิ่งศูนย์ราชการหรือเปล่าครับ เพราะจริงๆเป็นการวิ่งนอกเส้นทางเลยนะครับ
ตามเส้นทางที่วิ่ง คือ เมืองทอง ปากเกร็ด อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ
ถ้าตอบว่าจะต้องบริการกลุ่มข้าราชการครับ หากตอบเหตุผลนี้ผมจะร้องเรียนไปยังองค์กรอิสระเพื่อตรวจสอบครับ
หรือถ้าตอบว่าคนขึ้นน้อย ผมว่าเหลือไว้สักคันได้ไหม เพื่อคนตาบอดครับ เขาลำบากขึ้นเยอะ
ขอทราบเหตุผลที่เลิกบริการป้ายฟ้าด้วยนะครับ