รถปรับอากาศยูโรสาย11 ขับรถไม่คำนึงถึงความปลอดภัย
Submitted by Anonymous on Tue, 2021-02-02 09:27
ประเภท:
ร้องเรียนรถองค์การ
วันนี้2กพ.64เวลาประมาณ08.45น.เส้นทางถนนเพชรบรีขาเข้า บริเวณก่อนถึงป้ายรถประจำทางตึกอิตัลไทย รถปรับอากาศยูโร สาย11 เลขข้างรถ 2-14488 พนักงานขับรถไม่คำนึงถึงความปลอดภัย ขับรถอยู่ลนกลาง ปาดเข้าซ้ายโดยไม่ให่สัญญาณไฟ และก่อนหน้านั้นประมาณ1กม.ก็ขับรถในลักษณะดังกล่าว ขับปาดซ้ายปาดขวา และก็บีบแตรตลอดทาง ในลักษณะะจะำล่รถคันข้างหน้า ซึ่งเขาก็ขับมาในเลนปกติ และสิ่งตามๆกันมากับรถคันอื่น
ซึ่งการกระทำดังกล่าว ไม่สมควรอย่างยิ่ง บุคคลซึ่งทำหน้าที่ขับรถสาธารณะ จะต้องคำนึงถึงความปลอดภัยของผู้โดยสารเป็นสำคัญ และยิ่งกว่านั้นต้องคำนึงถึงความปลอดภัยของผู้ใช้รถใช้ถนนคันอื่นๆด้วย ถือว่าขับรถด้วยความประมาท และยิ่งเป็นรถสาธารณะขององค์กรรัฐวิสาหกิจด้วยแล้ว ทำให้ภาพพจน์ขององค์กรถูกมองไม่ดี
ควรเข้มงวดกับระเบียบวินัย และอบรมพนักงานขับรถคันดังกล่าวให้ ขับรถด้วยความระมัดระมัด และเคารพกฎกมายจราจรให้มากกว่านี้