556 ไม่จอดรับผู้โดยสาร
Submitted by Anonymous on Wed, 2020-06-24 13:24
ประเภท:
ร้องเรียนรถองค์การ
เวลา 12:30น.โดยประมาณ ฉันโบกรถป้ายตรงข้าม สน.ตลิ่งชัน เพื่อที่จะไปป้ายโรงเรียนกรุงเทพการบัญชี โบก556 คันที่1 รถไม่จอด ขับผ่านป้ายด้วยความเร็ว ฉันเลยคิดว่าป้ายตรงนี้อาจจะไม่คอยมีผู
้โดยสาร รถเลยมักจะขับผ่าน ฉันเลยรั่งรถเมล์ 40 ไปยังหน้าเมเจอร์ปิ่นเกล้า เพราะบริเวณนี้มีผู้โดยสารมารอมาก พอรถสาย556 ผ่านมาอีกคัน เวลาประมาณ13.10นาที ในขณะนั้นมีรถเมล์มาที่บริเวณป้ายพร้อมกัน3คัน รถสาย556 ในช่วงชุลมุนดังกล่าว กลับส่งผู้โดยสารลงที่ถนนเลนที่3 ซึ่งอันตลายมากและไม่จอดรับผู้โดยสารหน้าป้ายด้วย