จอดรถไม่สนิท ปิดประตูเกือบหนีบคนแก่
Submitted by Anonymous on Wed, 2020-06-17 19:30
ประเภท:
ร้องเรียนรถองค์การ
วันที่17 มิ.ย. 63 เวลาประมาณ 19:00 รถเมล์สาย26 ทะเบียน161897
ผมกดกริ่งจะลงป้าย สน.บางซื่อ ฝั่งทางไปจัตุจักร เมื่อรถจอด มีคนลงก่อนผมหนึ่งคน เวลาไม่ถึง5วินาที พอผมกำลังจะลง รถเริ่มขับ(ทั้งๆที่กระเป๋ารถเมล์ก็ตะโกนบอกว่าเดี๋ยวก่อน มีคนลง รถก็ยังขยับ) ตามมาด้วยปิดประตูเกือบหนีบคนแก่ที่เดินตามหลังผมมา อยากรบกวนให้ชวนกวดขับ ระเบียบในการจัดรถประจำป้ายด้วยครับ ถ้าเหตุเกิดขึ้นมาจริงๆ นั้นหมายถึงชีวิตของคนเลยนะครับ