ให้ผู้โดยลงกลางทาง
Submitted by Anonymous on Fri, 2020-05-01 07:24
ประเภท:
ร้องเรียนรถองค์การ
สวัสดีค่ะ วันนี้ดิ่ฉันขึ้นรถจากหมู่บ้านเคซี-คู่สร้าง เวลาโดยประมาณ 6 โมงเช้า ด้วยรถเมล์สาย 21 รถร้อน ครีมแดง
ป้ายหน้ารถเขียนว่าไป ม.จุฬา แต่ทว่าพอมาถึงแถวๆเสือป่า หรือที่ไหนสักที่ที่อยู่ระแวกนี้ ดันทิ้งดิฉันลงกลางทาง ซึ่งวันนี้ ดิ่ฉันไปทำงานคะ
ฉันต้องหารถต่อไปที่ทำงานเอง จากที่ฉันจะไม่สายฉันกลับต้องสายโดยที่ไม่ได้เกิดจากความผิดพลาดของฉัน แล้วใครจะรับผิดชอบคะ ?
มันสมควรหรอคะ ฝากด้วยนะคะ เข้าใจค่ะว่าผู้โดยสารเหลือน้อย แต่คุณก็ต้องเข้าใจเราด้วย คุณเป็นคนเสียบป้ายปลายทางที่คุณจะไปเอง
แต่พอคนเหลือน้อยคุณกลับทิ้งผ๔้โดยสาร และคุณยังไม่ถามผู้โดยสารสักคำเลยว่าจะลงไหน .....เรื่องนี้สำคัญมากนะคะ มันมีผลกระทบต่อหน้าที่การงานของผู้อื่น.....
ฝากด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ