รถครีม-แดง 29 ไม่จอดตรงป้าย
Submitted by Anonymous on Fri, 2020-02-28 15:30
ประเภท:
ร้องเรียนรถองค์การ
เวลาก่อนประมาณ 15.00 น. ฝั่งตรงข้าม มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ เส้นวิภาวดี-รังสิต ขาออกเมือง มีรถสาย 29 ครีมแดง ป้ายเขียนว่ารังสิต ไม่มีป้ายอื่น เช่น ป้ายเฉพาะกิจ หรือรับ-ส่ง พนักงาน หนือป้ายรถเสีย มีผู้โดยสารในรถไม่มาก คนขับรถมองเห็นว่ามีตัวผมโบกเรียก แต่ไม่ยอมชะลอความเร็ว ขับเลยไป คนขับเป็นผู้ชาย ผิวค่อนข้างคล้ำ ใส่แว่นสายตา รูปร่างผอม
เมื่อวันก่อนขึ้นรถออกจากรังสิตตอนเช้าเห็นว่ามีมาชูป้ายเกี่ยวกับโปรโมท ให้รถเมล์ไทยขับซ้ายตลอดรับทุกป้าย ถ้ามีแต่การโปรโมท แต่คนในองค์กรทำจริงตามนโยบายและวัตถุประสงค์ไม่ได้ ก็อย่ามาโปรโมทเลยครับ