ขอทราบข้อเท็จจริงและแนะนำการให้บริการ
Submitted by Anonymous on Thu, 2020-02-27 20:44
ประเภท:
ร้องเรียนรถองค์การ
เรียน ผอ ขสมก ผ่านผู้รับผิดชอบ
ด้วยข้าพเจ้าได้นั่งรถเมล์สาย 32ช่วงเวลาประมาณ 19.00 น. จากบริเวณแถวท่าพระจันทร์ เพื่อจะไปท่าน้ำปากเกร็ด แต่เมื่อนั่งไปถึงท่าน้ำนนทบุรี ตั๋ว 2942986 คนขับกับพนักงานเก็บค่าโดยสาร ให้ลงจากรถบอกรถหมดระยะแล้ว ซึ่งตามปรกติวิสัย รถเมล์สาย 32 จะนำพาผู้รับบริการไปถึงจุดหมายท่าน้ำปากเกร็ด ด้วยดีเสมอมา
ดังนั้น ข้าพเจ้าในฐานะผู้ใช้บริการรถเมล์สาย 32 ด้วยความชื่นชมมาโดยตลอด จึงขอให้รถเมล์ สาย 32 กรุณาแจ้งข้อเท็จจริงตามคำถามดังนี้
1. รถเมล์ดังกล่าว เป็นรถเสริมท่าน้ำนนทบุรีหรือไม่ ถ้าใช่เป็นไปได้หรือไม่พนักงานเก็บค่าโดยสารจะแจ้งผู้โดยสารว่าหมดระยะท่าน้ำนนทบุรี
2. ถ้ารถเมล์ดังกล่าว ไม่ใข่รถเสริม ท่าน้ำนนทบุรี แต่มีภารกิจ หน้าที่ การปฏิบัติ พาผู้โดยสารไปท่าน้ำปากเกร็ด ผู้บริหารและผู้รับผิดชอบ จะแจ้งให้พนักงานบริการให้ถึงจุดหมายโดยไม่มีการหยุดระยะก่อน รวมทั้งรถเมล์คันอื่นด้วย
หวังเป็นอย่างยิ่งว่าการบริการรถเมล์โดย ขสมก เองซึ่งมิใช่รถร่วมบริการ จะบริการผู้ใช้บริการอย่างมีคุณภาพ
การขอทราบข้อเท็จจริงครั้งนี้ ไม่ใช่การสอบถามในทางลบแต่เชื่อว่าเป็นการเพิ่มคำแนะนำให้ดียิ่งขึ้น
จึงเรียนมาเพื่อโปรดพิจารณา
ผู้ใช้บริการ