สาย 93 ไม่ยอมจอดป้าย
Submitted by Anonymous on Fri, 2020-01-24 18:57
ประเภท:
ร้องเรียนรถองค์การ
สาย 93 จากสยามไปทางสี่พระยา วันนี้ 24 มกราคม เวลาประมาณ 18:50 น. ป้ายถนนพญาไท หน้าจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
คนขับไม่ยอมจอดป้าย ทั้งๆที่ตอนใกล้ๆถึงป้ายควรจะชะลอรถแล้วชิดซ้ายเผื่อมีคนโบก แต่กลับขับเร็วไม่มองป้ายแล้วแล่นเลยไปเลย
เข้าใจนะคะว่าแถวนี้ไม่มีค่อยมีคนขึ้น แต่ต้องให้ผู้โดยสารไปนอนขวางรถกลางถนนเลยมั้ยคะถึงจะจอดให้ขึ้นได้
รอแต่ละคันกว่าจะมาก็ไม่ใช่แค่สองสามนาที รอทีไม่ต่ำกว่าครึ่งชั่วโมง
ขสมก.แทนที่จะเอาเวลาไปติดตั้งจอทีวีหรือเครื่องเก็บเงิน ควรเอาเวลาไปพัฒนาจรรยาบรรณในวิชาชีพให้แก่พนักงานขับรถมากกว่านะคะ