สาย 138 สีฟ้า ชอบผ่าไฟแดงหรอคะ
Submitted by Anonymous on Mon, 2019-09-30 00:16
ประเภท:
ร้องเรียนรถองค์การ
วันนี้เวลา 23:20 โดยประมาณ จอดติดไฟแดงที่แยกกำแพงเพชร ที่เสาสัญญาณจราจร
ติดป้ายชัดเจนว่า “เลี้ยวซ้ายกรุณารอสัญญาณไฟ”
แต่รถเมล์สายดังกล่าวได้ทำการเปิดไฟสูงและบีบแตรไล่
แถมเลี้ยวมาหาแยกบริเวณจตุจักรก็ผ่าไฟแดงไปอีก
มารยาทในการขับรถก็คือไม่มีเลยนะคะ แถมยังไม่เคารพกฎจราจรด้วย แย่มากๆ
ช่วยปรับปรุง ตักเตือน และแก้ไขอย่างจริงจังด้วยนะคะ
ถ้ารับผิดชอบชีวิตคนอื่นไม่ได้ก็ชาออกไปทำอาชีพอื่น
อย่าให้แสดงความคิดเห็นเป็นเพียงแค่ข้อความที่เพิ่มพื้นที่ใน database เปล่าเลย