รถเมส์าย13ไม่จอดป้าย
Submitted by Anonymous on Fri, 2019-03-29 17:51
ประเภท:
ร้องเรียนรถองค์การ
วันศุกร์ที่ 29 มีนาคม 2562 เวลา 17.33น. บริเวณหลังสวนสุมที่จะเลี้ยวขวาไปสน.
รถเมล์สาย 13 หมายเลขรถ 3 ตัวท้าย 358 ไม่ยอมชิดซ้ายเพื่อจอดป้าย แต่กลับชิดขวา
แล้วให้ผู้โดยสารวิ่งข้ามถนนไปขึ้นรถ ซึ่งเวลานี้รถเยอะ แล้วรถก็วิ่งเร็ว สาย13 เป็นแบบนี้หลายครั้ง
ถ้าเกิดอุบัติเหตขึ้นมาอยากจะทราบว่าคนขับรถ หรือหน่วยงานจะรับผิดชอบไหวมั้ย
ถ้าคนขับไม่มีใจจะขับรถรับผู้โดยสาร ซึ่งเป็นงานของคุณ คิดแต่เห็นไฟเขียวแล้วจะรีบไปเพื่อเข้าอู่อย่างเดียว
ก็ออกไปทำอย่างอื่นเถอะค่ะ