ไม่จอดตามป้าย
Submitted by Anonymous on Sun, 2018-07-22 08:31
ประเภท:
ร้องเรียนรถองค์การ
รถเมล์สาย204 ถ่ายทะเบียนรถไม่ทัน แต่ขับผ่านธนาคารกรุงไทย
สาขาสวนมะลิเวลาประมาณ08.25 ไม่มีการหยุดรถรอตามป้ายใดๆทั้งสิ้น ดิฉันกำลังเดินไปที่ป้าย
ไม่ทันเห็นรถ รถก็ไม่ชะลอ ขับผ่านป้สย ไม่มีการจอด รอตามป้าย หรืออะไรเลย เป็นแบบนี้ทุกอาทิตย์
ถ้าจะไม่จอดตามป้าย จะจอดตามใจคนขับ ก็ไม่ต้องมีป้ายรถประจำทางก็ได้ค่ะแบบนั้น
จะได้ไม่ต้องออกตามเวลาเดินรถที่กะเอาไว้ เจอแบบนี้ทุกอาทิตย์เลย รถเมล์นะคะ ไม่ใช่สามล้อแท้กซี่ ที่จะได้จอดตามใจ