เก็บตังค์ ไม่แนะนำ เส้นทาง ทำให้เสียเวลา
Submitted by Anonymous on Tue, 2018-03-06 08:16
ประเภท:
ร้องเรียนรถองค์การ
รถเมล์ สาย 97 คันเหลือง
ทะเบียน 1612
สอบถาม เส้นทาง คนเก็บตั๋ว!!!!
ว่าไป เส้น พระนครเหนือไหม เพราะลงจากรถไฟฟ้า BTS เตาปูน แล้วจะไปต่อ
แต่ไม่ทราบว่าขึ้นรถถูกฝั่งไหม เพราะมาครั้งแรก คนเก็บตั๋ว คิดเงิน 13 บาท ไม่พูดจาเก็บเงิน แล้วไป
รู้สึกเอะใจ เปิด GPS รถย้อนไปทางบางซื่อ ตรงมาลงรถที่ตลาด ข้ามฝั่ง
ทำให้เสีย เวลา มาต่อใหม่ ถ้าบอกตั้งแต่เก็บเงินครั้งแรก ก็คงไม่เสียเวลา
ทำไมไม่บอก ว่าไปอนุเสารีย์ แย่ จริง