รถเมล์ชอบสตาร์ทเครื่องทิ้งไว้
Submitted by Anonymous on Wed, 2017-09-20 20:08
ประเภท:
ร้องเรียนรถองค์การ
เป็นรถเมล์สาย 93 จอดอยุ่ที่อู่รถเมล์ในหมู่บ้านนักกีฬา
ช่วงที่สังเกตุเห็นประมาณช่วงสองทุ่มเป็นต้นไป
รถเมล์เกือบทุกคันที่จอดจะติดเครื่องยนต์ทิ้งไว้ ไม่รู้ถึงกี่โมงเพราะเดินผ่านไปมาก็พบเจอทุกที
ทำให้เกิดมลพิษทางอากาศ ผู้คนเดินผ่านไปมาจะได้กลิ่นเหม็นควันรถเมล์
จึงอยากทราบสาเหตุถึงการติดเครื่องยนต์ทิ้งไว้โดยไม่มีผู้โดยสารด้วยครับ