รถเมล์สาย 46 จอดไม่ตรงป้าย และเกือบชนดิฉัน
Submitted by Anonymous on Mon, 2017-07-24 18:44
ประเภท:
ร้องเรียนรถองค์การ
รถเมล์สาย 46 (น่าจะสายนี้) ไม่ใช่ปรับอากาศ วันนี้ 24/07/2017 ช่วงเวลาประมาณ 17:30-17:37 น.
จอดให้ผู้โดยสารลงไม่ตรงป้าย จอดตรงทางข้ามม้าลาย หน้าซอยภูมิจิตร ถ.พระราม4
ดิฉันกับผู้หญิงอีก2คนเห็นว่าไม่มีรถตามมา จึงข้ามถนนไป ขณะนั้นรถเมล์ก็ออกตัว เกือบชนดิฉัน
พ่อดิฉันรอรับอยู่ตรงนั้นเห็น ก็ร้องเสียงดัง รถเมล์จึงหยุดกระทันหัน
และหันมามองดิฉันกับพ่อด้วยหน้าตาที่ไม่ได้รู้สึกผิดและยังทำหน้าหาเรื่องด้วย
ถ้าพอมีกล้องบริเวณนั้น กรุณาตรวจสอบและแก้ไขพฤติกรรมการขับรถด้วยค่ะ