คนขับรถ มีมารยาท ในการขับรถ แย่มากๆ
Submitted by Anonymous on Sat, 2015-08-22 09:43
ประเภท:
ร้องเรียนรถองค์การ
เวลาราว 12:04 น. วันที่ 21 ส.ค ที่ผ่านมา
รถสาย 29(ฟรี) เลขข้างรถ 1-50074
ขึ้นจากป้าย บีทีเอส ตรงข้าม รร.เอเชีย ใกล้แยกราชเทวี ลงที่ป้าย จุฬาฯ
ตอนขึ้น ยังขึ้นไม่เรียบร้อยดี คนขับก็กระชากรถออก และตลอดทาง จากป้ายดังกล่าว ถึงป้ายที่ลง คนขับขับรถด้วยความเร็ว กระชากไปมาตลอด ตอนลงผม และมีชายวัยรุ่นอีกคน ลงไม่ทันเรียบร้อยดี รถก็กระชากออกตัวไป วัยรุ่นคนดังกล่าวยังบ่นให้ฟังว่า มารยาทใขการขับรถแย่มากๆ ผมบอกไม่เป็นไร เพราะจดเลขข้างรถไว้แล้ว จึงแจ้งมาทางนี้ และจะแจ้งโดยตรงที่ 1348 ด้วย.