สาย 95 ขับรถฝ่าไฟแดง
Submitted by Anonymous on Sun, 2017-10-01 17:34
ประเภท:
ร้องเรียนรถองค์การ
วันที่ 30/9/2560 เวลาประมาณ 22.47 รถเมล์สาย 95 หมายเลข 1-50040
เที่ยวกลับจากบางกะปิไปบางเขน
เนื่องจากแยกศรีบูรพามีการซ่อมถนนตั้งแต่22.00จึงมีการปิดช่องเดินรถจากสามช่องเหลือ1ช่อง
บริเวณหน้างานซ่อม รถจึงติดมากเพราะรถทุกคันต้องเบี่ยงมาอยู่เลนซ้ายสุด เมื่อสัญญาณไฟขึ้นสีแดง
สาย 95 คันดังกล่าวขับรถออกเลนส์ขวาสุด(เป็นเลนเลี้ยวขวา) แล้วขับรถฝ่าไฟแดง ตบเข้าเลนซ้ายสุด
แล้วขับออกไปเลย รถเมล์ก็ต้องปฏิบัติตามกฎหมายเหมือนรถทุกคันนะครับ จึงขอร้องเรียนมา ณ ที่นี้