ใช้รถที่แอร์เสีย ใกล้พัง ดับกลางทาง มาบริการประชาชน
Submitted by Anonymous on Tue, 2017-08-01 07:54
ประเภท:
ร้องเรียนรถองค์การ
ในช่วงเช้าเห็นเป็นประจำ รถแอร์สาย 102,536 ที่มาบริการ มีสภาพใกล้พัง บางวันแอร์เสียคนยืนกันแน่นรถแทบไม่มีอากาศหายใจ
บางคันควันดำมาก และบางวันดับกลางทาง สร้างปัญหารถติดในช่วงเวลาเร่งด่วน และทำให้คนไปทำงานไม่ทันในวันที่เจอรถเสีย
การที่รัฐบาลจะรณรงค์ให้ประชาชนเลิกใช้รถยนต์ที่เก่าเพื่อลดปัญหามลพิษ ลดปัญหาการจราจร หน่วยงานภาครัฐ
ควรร่วมมือปฏิบัติตามด้วยรึป่าว? ควรตรวจสภาพรถก่อนออกมาให้บริการ